Abubuwan da ke tasiri a tsaye na nakasar ƙaƙƙarfan tayoyi

   Tayoyi masu ƙarfisamfuran roba ne, kuma nakasawa a ƙarƙashin matsi shine halayen roba. Lokacin da aka sanya taya mai ƙarfi a kan abin hawa ko na'ura kuma aka yi lodi, taya zai yi rauni a tsaye kuma radius ɗinsa zai zama ƙarami. Bambanci tsakanin radius na taya da radius na taya ba tare da kaya ba shine adadin lalacewa na taya. Adadin nakasar ƙaƙƙarfan tayoyin na ɗaya daga cikin la'akari da zaɓin taya yayin ƙirar abin hawa. Babban abubuwan da ke shafar nakasar tayoyin tayoyin a tsaye sune kamar haka:

 

1.Karfin radial na tsaye, mafi girman ƙarfin radial na tsaye da aka samu ta hanyar taya mai ƙarfi, mafi girman nakasar tayar da taya, kuma mafi girman nakasar ta ta tsaye.

 

2. Ƙaƙƙarfan kayan aikin roba, mafi girman ƙarfin nau'in nau'i na nau'i na nau'i na taya mai ƙarfi, ƙananan lalacewar taya. Tayoyi masu ƙarfi yawanci suna haɗa da kayan roba biyu ko uku. Taurin kowane kayan roba shima ya bambanta. Lokacin da adadin kayan roba daban-daban ya canza, adadin lalacewar taya shima zai canza. Misali, lokacin da roba mai tushe tare da taurin mafi girma Lokacin da rabo ya karu, lalacewar duka taya zai zama karami.

 

3. Rubber Layer kauri da taya giciye-sashe nisa. Karamin kauri na roba mai ƙarfi na taya mai ƙarfi, ƙaramin adadin nakasar. Don ƙaƙƙarfan tayoyin ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwa guda ɗaya, mafi girman faɗin ɓangaren giciye shine, ƙaramin adadin nakasar yana ƙarƙashin kaya iri ɗaya.

 

4. Tsarin da zurfinsa. Gabaɗaya, mafi girman rabon tsagi na ƙirar zuwa gabaɗayan yanki na tattake, zurfin tsagi na ƙirar, mafi girman nakasar ƙaƙƙarfan taya.

 

5. Tasirin zafin jiki, roba zai yi laushi a yanayin zafi mai yawa kuma taurinsa zai ragu, don haka lalacewar tayoyin tayoyin za su karu a yanayin zafi.

 

 

 


Lokacin aikawa: 02-04-2024