Rigakafin yin amfani da tayoyi masu ƙarfi

Rigakafin yin amfani da tayoyi masu ƙarfi
Yantai WonRay Rubber Tire Co., Ltd. ya tara ƙware mai ƙware wajen yin amfani da tayoyi masu ƙarfi a masana'antu daban-daban bayan sama da shekaru 20 na samarwa da tallace-tallacen taya.Yanzu bari mu tattauna matakan kariya na amfani da tayoyin tayoyi masu ƙarfi.
1. Tayoyi masu ƙarfi su ne tayoyin masana'antu don motocin da ba a kan hanya, galibi sun ƙunshi tayoyin ƙira mai ƙarfi, tayoyin ɗaga almakashi, tayoyin ɗaukar kaya, tayoyin tashar jiragen ruwa da tayoyin gada na hawa.Ba za a iya amfani da tayoyi masu ƙarfi don jigilar hanya ba.An haramta yin kitse, saurin wuce gona da iri, nisa, da ci gaba da aiki na dogon lokaci.
2. Ya kamata a tattara tayoyin a kan ƙwararrun ƙira na ƙayyadaddun samfurin da girman.Misali, tayoyin Linde su ne tayoyin hanci, waɗanda ke da saurin lodawa tayoyin cokali mai yatsa kuma ana iya shigar da su a kan ƙuƙuka na musamman ba tare da zoben kulle ba.
3. Taya tare da ƙwanƙwasa ya kamata ya tabbatar da cewa taya da gefen suna da hankali.Lokacin sanyawa a kan abin hawa, taya dole ne ya kasance daidai da axis.
4. Tayoyin da suke da ƙarfi a kan kowane axis ya kamata a kera su ta hanyar masana'antar taya mai ƙarfi guda ɗaya, na ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwa kuma tare da lalacewa masu dacewa.Ba a yarda a haxa tayoyin tayoyi masu ƙarfi da tayoyin huhu ko tayoyin daɗaɗɗen tayoyi masu daraja daban-daban na lalacewa don guje wa rashin daidaituwar ƙarfi.Sanadin taya, abin hawa, haɗari na sirri.
5. Lokacin maye gurbin tayoyin tayoyi masu ƙarfi, duk tayoyin da ke kan kowane gatari ɗaya yakamata a maye gurbinsu tare.
6. Tayoyi masu ƙarfi na yau da kullun yakamata suyi ƙoƙarin gujewa haɗuwa da mai da sinadarai masu lalata, kuma yakamata a cire abubuwan da ke tsakanin tsarin cikin lokaci.
7. Matsakaicin gudun tayoyin ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan tayoyi ba zai wuce 25Km/h ba, kuma tayoyin sauran motocin masana'antu za su kasance ƙasa da 16Km / h.
8.Saboda rashin kyawon zafi na tayoyin tayoyi, don hana lalacewar tayoyin saboda yawan zafin da ake samu, ya kamata a guji yin amfani da su a ci gaba da yin amfani da su, kuma iyakar tazarar kowane bugun jini yayin tuki kada ya wuce 2km.A lokacin rani, yawan zafin jiki na ci gaba da tuƙi ya yi yawa, ya kamata a yi amfani da shi na ɗan lokaci, ko kuma a ɗauki matakan kwantar da hankali.


Lokacin aikawa: 08-10-2022